ผลลัพท์ 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12
    สมาชิกทั่วไป เซ็ทช่วงล่าง ลงชุดแต่ง puntee's Avatar
    สถานที่
    พญาไท/อ่างทอง
    จำนวนโพสต์
    2,284
    Like
    1,366
    ได้รับ 2,697 ครั้ง จาก 737 โพสต์

กินเหล้าตามร้าน ต้องกินให้หมดนะ อย่าให้เหลือ ห้ามถือมาขึ้นรถ แม้ว่าจะไม่ขับ

เมาไม่ขับ ใคร ๆ ก็รู้
    แต่รู้ยังว่าตอนนี้ มีกฎหมายใหม่ ห้ามดื่มสุรา แอลกอฮอล์ทุกชนิด ในรถ แม้ว่าจะเป็นคนโดยสารก็ไม่ได้ครับ
    ตำรวจ เจอ จับปรับแน่ (หรือยึดของกลาง)
    หากมีเหล้าเหลือ ต้องแยกไปต่างหาก เช่น ใส่กล่อง ไว้ท้ายรถ คือต้องไม่อยู่ในสถานะพร้อมดื่ม

ยังไง หากรู้ตัวว่ากินแล้วเหลือ ให้ชวนเพื่อนไปกินด้วย จะได้ไม่ต้องเหลือกลับบ้าน

2. สมาชิกจำนวน 5 คน ได้กด Like ให้กับ puntee จากการโพสต์ครั้งนี้:

EXclusive Mod ท่านหมื่น EXclusive Henex's Avatar
    สถานที่
    หลักสี่ กทม.
    จำนวนโพสต์
    10,409
    Like
    4,940
    ได้รับ 6,783 ครั้ง จาก 2,779 โพสต์

กินเหล้าตามร้าน ต้องกินให้หมดนะ อย่าให้เหลือ ห้ามถือมาขึ้นรถ แม้ว่าจะไม่ขับ

ออกกฎโหดอยู่เหมือนกัน ต่อไปคงต้องมีใบอนุญาตพกเหล้าด้วย อิอิ
    แต่เอาเถอะถ้าอุบัติเหตุลดลงก็เอา ตรูยอมแพ้

EXclusive Member เซ็ทช่วงล่าง ลงชุดแต่ง maximp's Avatar
    สถานที่
    ลาดพร้าว23
    จำนวนโพสต์
    1,728
    Like
    678
    ได้รับ 424 ครั้ง จาก 205 โพสต์

Re: กินเหล้าตามร้าน ต้องกินให้หมดนะ อย่าให้เหลือ ห้ามถือมาขึ้นรถ แม้ว่าจะไม่ขับ

ไม่ใช่แค่ตำรวจนะครับ เพื่อนผมเอารถเข้าอู่ แถวลาดพร้าว มีเหล้าเหลืออยุ่ที่เบาะหลังครึ่งขวด
    ทิ้งรถไว้ 3 วัน เหล้าหายครับ สงสัยโดนยึด รัฐบาลเข้าเอาจริงนะครับเนี่ย
    www.maximpshop99.com
    Lancer EX | lancerex | lancer ex | lancerex | Lancer-EXclusive.com

5. สมาชิกจำนวน 2 คน ได้กด Like ให้กับ maximp จากการโพสต์ครั้งนี้:

EXclusive Mod ท่านหมื่น EXclusive Henex's Avatar
    สถานที่
    หลักสี่ กทม.
    จำนวนโพสต์
    10,409
    Like
    4,940
    ได้รับ 6,783 ครั้ง จาก 2,779 โพสต์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maximp อ่านข้อความ
    ไม่ใช่แค่ตำรวจนะครับ เพื่อนผมเอารถเข้าอู่ แถวลาดพร้าว มีเหล้าเหลืออยุ่ที่เบาะหลังครึ่งขวด
    ทิ้งรถไว้ 3 วัน เหล้าหายครับ สงสัยโดนยึด รัฐบาลเข้าเอาจริงนะครับเนี่ย
    ตึ่งโป๊ะ!!

Lady Member ขับ EX กินลม ชมเกาะ exvip's Avatar
    จำนวนโพสต์
    6,650
    Like
    3,897
    ได้รับ 3,274 ครั้ง จาก 1,499 โพสต์
    ล่าสุด เจอด่านตอน ตี2
    โดนค้นรถ
    ตำรวจ เจอเหล้าเรด ใต้เบาะ คนขับ
    ก็ไม่โดน ยึดนะคะ
    แค่ถามเรากินมามั้ย?
    เราบอกไม่ได้กิน
    ตำรวจ ก็ปล่อยนะ
    (ชอบเอาเหล้า ไว้ในรถเผื่อเจอเพื่อนๆ จะได้กิน)

อิ อิ
    รถเสียอยู่อู่. รถหรูอยู่บ้าน รถอันธพาลอยู่ สน.

EXclusive Member จูนกล่อง เซ็ตโบ โมฯหอย Pom Ontour's Avatar
    สถานที่
    KhonKaen-Lampang
    จำนวนโพสต์
    4,798
    Like
    1,250
    ได้รับ 2,409 ครั้ง จาก 1,158 โพสต์

Re: กินเหล้าตามร้าน ต้องกินให้หมดนะ อย่าให้เหลือ ห้ามถือมาขึ้นรถ แม้ว่าจะไม่ขับ

ก็ดีครับ จะได้เลิกเหล้าไปเลย
    จริงๆมันไม่มีประโยชน์หรอกนะ ไม่รู้กินได้ไงตั้งเกือบยี่สิบปี

นึกถึงตอนวัยรุ่นกินน้ำอัดลมกับเพื่อนไปไหนมาไหนกันก็สนุกแล้ว

BUSY
    Lancer EX | lancerex | lancer ex | lancerex | Lancer-EXclusive.com|แลนเซอร์อีเอ็กซ์

9. สมาชิกจำนวน 2 คน ได้กด Like ให้กับ Pom Ontour จากการโพสต์ครั้งนี้:

แดง ไบเลย์ เซ็ทช่วงล่าง ลงชุดแต่ง Kwan_Ex's Avatar
    สถานที่
    ชลบุรี,สุพรรณบุรี,กทม.
    จำนวนโพสต์
    2,769
    Like
    384
    ได้รับ 1,503 ครั้ง จาก 604 โพสต์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pom Ontour อ่านข้อความ
    ก็ดีครับ จะได้เลิกเหล้าไปเลย
    จริงๆมันไม่มีประโยชน์หรอกนะ ไม่รู้กินได้ไงตั้งเกือบยี่สิบปี

นึกถึงตอนวัยรุ่นกินน้ำอัดลมกับเพื่อนไปไหนมาไหนกันก็สนุกแล้ว
    เลิกจิงหร่า??? 555
    Lancer EX | lancerex | lancer ex | lancerex | Lancer-EXclusive.com| แลนเซอร์อีเอ๊กซ์

สมาชิกทั่วไป ดังแต่ท่อ สามล้อวิ่งทัน prapanomsod's Avatar
    จำนวนโพสต์
    167
    Like
    13
    ได้รับ 66 ครั้ง จาก 38 โพสต์

ทำขนาดนี้...เลิกนำเข้า เลิกขาย ไปเลยดีกว่ามั้ง !!!
    " MY STYLE NOT YOUR STYLE "
    Lancer EX | lancer ex | lancerex | Lancer-EXclusive.com | แลนเซอร์อีเอ๊กซ์

Donate Users ลงแม็กซ์ วิ่งแซงสามล้อ sukrito's Avatar
    จำนวนโพสต์
    560
    Like
    287
    ได้รับ 331 ครั้ง จาก 173 โพสต์

ขับ ex นี่ก็เสี่ยงเหมือนกันนะครับ โดนโบกตลอด เมาไม่เมาก็โดน

แต่เมาไม่ขับน่ะดีแล้วครับ วุ่นวายต่อรอง เสียเวลาขึ้นศาล เสียเวลาบำเพ็ญประโยชน์ (โดนมาแล้ววว )

สมาชิกทั่วไป จูนกล่อง เซ็ตโบ โมฯหอย mamaman's Avatar
    จำนวนโพสต์
    3,228
    Like
    1,454
    ได้รับ 1,821 ครั้ง จาก 895 โพสต์

อ่านไปอ่านมา ฮาซะนี่
    รับ Re-Flash Lancer EX 1.8 คืนค่าเดิมโรงงาน ราคาเพื่อน
    Lancer-EXclusive.com|แลนเซอร์อีเอ็กซ์

สมาชิกทั่วไป ดังแต่ท่อ สามล้อวิ่งทัน ความรักทำให้คนคิดถึง's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา กรุงเทพ
    จำนวนโพสต์
    388
    Like
    80
    ได้รับ 128 ครั้ง จาก 73 โพสต์

การขับรถทำให้ความสามารถในการดื่มสุราน้อยลงนะครับ

สมาชิกทั่วไป ขับเดิม ๆ สามล้อแซง apexsaat's Avatar
    จำนวนโพสต์
    6
    Like
    0
    ได้รับ 0 ครั้ง จาก 0 โพสต์

ออกกฎหมายมามากมาย แต่ไม่เห็นทำให้คนไทยลดเหล้า เลิกเหล้าได้บ้างเลยครับ

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความที่โพสต์ได้
  •  
  • BB code is ใช้ได้
  • Smilies are ใช้ได้
  • [IMG] code is ใช้ได้
  • [VIDEO] code is ใช้ได้
  • HTML code is งดใช้