ผลลัพท์ 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2
    สมาชิกทั่วไป ขับเดิม ๆ สามล้อแซง Noir's Avatar
    จำนวนโพสต์
    1
    Like
    0
    ได้รับ 0 ครั้ง จาก 0 โพสต์

สอบถามเรื่องยาง จากผู้รู้หน่อยครับ

หวัดดีครับ ผมใช้ ex 1.8 แล้วเปลี่ยนแม็ก ขอบ17 ของ P1 ใช้ยาง 215/50r17 เวลาขับแล้วเจอทางไม่เรียบรถมันส่ายแบบพวงมาลัยเป๋เลย แบบนี้ถือว่าปกติหรือป่าวครับ หรือว่ามีวิธีแก้อย่างไรบ้างครับ ทำไมตอนล้อเดิม รถนิ่งมากๆๆ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆๆเลยครับ

EXclusive Member EXclusive Star apicha's Avatar
    สถานที่
    ศาลายา พุทธมณฑล / สวนสยาม
    จำนวนโพสต์
    19,859
    Like
    16,484
    ได้รับ 6,601 ครั้ง จาก 2,871 โพสต์

Re: สอบถามเรื่องยาง จากผู้รู้หน่อยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Noir อ่านข้อความ
    หวัดดีครับ ผมใช้ ex 1.8 แล้วเปลี่ยนแม็ก ขอบ17 ของ P1 ใช้ยาง 215/50r17 เวลาขับแล้วเจอทางไม่เรียบรถมันส่ายแบบพวงมาลัยเป๋เลย แบบนี้ถือว่าปกติหรือป่าวครับ หรือว่ามีวิธีแก้อย่างไรบ้างครับ ทำไมตอนล้อเดิม รถนิ่งมากๆๆ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆๆเลยครับ
    ถึงกับส่าย เป๋ ต้องตรวจสอบช่วงล่างแล้วล่ะ

3. สมาชิกที่กด Like ให้กับ apicha ดังนี้

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความที่โพสต์ได้
  •  
  • BB code is ใช้ได้
  • Smilies are ใช้ได้
  • [IMG] code is ใช้ได้
  • [VIDEO] code is ใช้ได้
  • HTML code is งดใช้